Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesVietUniĐăng kýĐăng Nhập
Bài viết mới
Một thoáng mây bay 13 by Phương Nguyên Today at 09:39

4 chữ by Phương Nguyên Yesterday at 08:29

Quán Tạp Kỹ - Đồng Bằng Nam Bộ by Phương Nguyên Yesterday at 08:26

LỀU THƠ NHẠC by Thiên Hùng Yesterday at 01:33

LẠI KIẾN by Phương Nguyên Wed 10 Jul 2024, 08:52

SƯ TOẠI KHANH (những bài giảng nên nghe) by mytutru Mon 08 Jul 2024, 07:25

Trang Họa thơ Phương Nguyên 2 by Phương Nguyên Sat 06 Jul 2024, 10:33

NHỜ GIÚP by Phương Nguyên Sat 06 Jul 2024, 10:03

Trụ vững duyên thầy by buixuanphuong09 Sat 06 Jul 2024, 08:31

Tu sĩ nhân dân by Trà Mi Fri 05 Jul 2024, 14:39

KIẾN by Phương Nguyên Fri 05 Jul 2024, 10:54

TỨC ẢNH… ĐỀ THƠ by Phương Nguyên Fri 05 Jul 2024, 10:12

Thơ Tú_Yên phổ nhạc by Tú_Yên tv Wed 03 Jul 2024, 15:29

Trang thơ Tú_Yên (P2) by Tú_Yên tv Wed 03 Jul 2024, 15:18

7 chữ by Tinh Hoa Wed 03 Jul 2024, 07:19

Người Việt ăn cắp tại Nhật by Trà Mi Tue 02 Jul 2024, 08:57

Trang viết cuối đời by buixuanphuong09 Mon 01 Jul 2024, 11:38

Hơn 3.000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu by phambachieu Mon 01 Jul 2024, 09:06

Lục bát by Tinh Hoa Sat 29 Jun 2024, 21:09

Chút tâm tư by Phương Nguyên Fri 28 Jun 2024, 10:09

Lời muốn nói by Tú_Yên tv Tue 25 Jun 2024, 12:38

Thi tập "Chỉ là...Tình thơ" by Tú_Yên tv Tue 25 Jun 2024, 12:28

Thơ Văn Lồng Vạn Vật Đời và Đạo.. by mytutru Thu 20 Jun 2024, 10:52

Tên quốc gia by Phương Nguyên Tue 18 Jun 2024, 11:22

Viết sai chính tả by Trà Mi Tue 18 Jun 2024, 09:57

Thơ Nguyên Hữu 2022 by Nguyên Hữu Mon 17 Jun 2024, 08:40

Tiến Trình Tu Học Phật - Thành Phật by mytutru Mon 17 Jun 2024, 01:41

Sự Tích Các Loài Hoa by Trà Mi Fri 14 Jun 2024, 10:29

5-8-8-8 by Tinh Hoa Thu 13 Jun 2024, 17:06

Trang đường luật Phạm Bá Chiểu by phambachieu Wed 12 Jun 2024, 05:46

Tự điển
* Tự Điển Hồ Ngọc Đức



* Tự Điển Hán Việt
Hán Việt
Thư viện nhạc phổ
Tân nhạc ♫
Nghe Nhạc
Cải lương, Hài kịch
Truyện Audio
Âm Dương Lịch
Ho Ngoc Duc's Lunar Calendar
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu

Share | 
 

 TRANG THƠ LÊ HẢI CHÂU

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Lê Hải Châu



Tổng số bài gửi : 256
Registration date : 07/09/2015

TRANG THƠ LÊ HẢI CHÂU Empty
Bài gửiTiêu đề: TRANG THƠ LÊ HẢI CHÂU   TRANG THƠ LÊ HẢI CHÂU I_icon13Wed 18 May 2022, 10:58

NHUỘM TÓC
Mới qua cái tuổi tứ tuần
Em lo mái tóc phần chân rụng nhiều
Anh cười thế lại càng yêu
Mắt tôi nói hộ bao điều thiệt hơn
Em cười có vẻ dỗi hờn
Ai tin kẻ dại người khôn nịnh đầm
Thế rồi một bữa âm thầm
Em ra phố thị hỏi thăm bạn bè
Lúc đầu định nhuộm vàng hoe
Nhưng sau có chút rụt rè đành thôi
Gặp em tôi chỉ cười cười
Rồi khen mái tóc em tôi mịn màng
Trở về canh cửi tằm tang
Em tôi lại kết đôi hàng tóc mai.
./.
Lê Hải Châu
Về Đầu Trang Go down
 
TRANG THƠ LÊ HẢI CHÂU
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Similar topics
-
» Mẹo trang điểm khi đeo khẩu trang chống dịch Covid-19
» TRANG THƠ LÊ HẢI CHÂU
» Cách trang trí nhà cửa đẹp hơn
» TAM TRANG
» trang thơ Đường Luật VMH
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
daovien.net :: VƯỜN THƠ :: THƠ SÁNG TÁC-