IndexTrợ giúpTìm kiếmVietUniĐăng kýĐăng Nhập
Bài viết mới
Thơ Thanh Trắc Nguyễn Văn toàn tập by thanhtracnguyenvan Today at 15:51

TỨ TUYỆT HOA 2 by buixuanphuong09 Today at 08:54

TỰ ĐỔI THAY CHÍNH MÌNH by Bảo Minh Trang Today at 07:22

TÂN T.T.KH by Ma Nu Today at 02:03

Hơn 3.000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu by phambachieu Yesterday at 16:19

Thơ Nguyễn Thành Sáng by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 12:04

Nhóm lại lửa Đường by buixuanphuong09 Tue 20 Jun 2017, 21:33

TẬP VỊNH SỬ by buixuanphuong09 Tue 20 Jun 2017, 21:24

Trang thơ Tú_Yên (P2) by Tú_Yên tv Tue 20 Jun 2017, 12:01

THƠ VUI CẨN VŨ. by buixuanphuong09 Mon 19 Jun 2017, 20:34

XƯỚNG - HỌA Cẩn Vũ by Cẩn Vũ Sun 18 Jun 2017, 09:19

Thân chào quý huynh tỷ . lâu không gặp hì hì .... by vancali96 Fri 16 Jun 2017, 21:05

SỢ... by HanSiNguyen Fri 16 Jun 2017, 10:31

HSN-ĐÊM by HanSiNguyen Fri 16 Jun 2017, 10:29

Chiếc nón bài thơ by Gió Bụi Fri 16 Jun 2017, 04:11

Thơ Tùng Văn by Tung Van Thu 15 Jun 2017, 20:12

Truyện ngắn của TÙNG VĂN by Tung Van Thu 15 Jun 2017, 15:15

Câu đối NGỰA by HanSiNguyen Wed 14 Jun 2017, 16:45

Thơ Dzạ Lữ Kiều by dza lu kieu Tue 13 Jun 2017, 13:17

Kinh Bát Đại Nhân Giác by mytutru Mon 12 Jun 2017, 22:23

Tâm Tình Em Gởi by Ma Nu Sun 11 Jun 2017, 23:48

THƠ PHƯƠNG NGUYÊN by Phương Nguyên Thu 08 Jun 2017, 23:47

Những Đoá Từ Tâm by Ma Nu Thu 08 Jun 2017, 12:04

Thơ Hoàng Liên Sơn by Hoàng Liên Sơn Wed 07 Jun 2017, 22:06

Trang Thơ Phạm Đa Tình by Phạm Đa Tình Wed 07 Jun 2017, 10:50

KÍNH GỬI TẤT CẢ ANH CHI EM TRONG DVTC by Ma Nu Wed 07 Jun 2017, 04:38

TiCa - Góc Đời_Thơ by TiCa NXH Tue 06 Jun 2017, 02:32

Thơ Thẩn bâng quơ by Ma Nu Tue 06 Jun 2017, 00:28

Vân Thi Lâu Mộng - Mây Lang Thang by Mây Lang Thang Mon 05 Jun 2017, 04:55

Những Đoá Từ Tâm - Thơ Tình Yêu, Tình Nước by Việt Đường Sun 04 Jun 2017, 14:33

Tự điển
* Tự Điển Hồ Ngọc Đức



* Tự Điển Hán Việt
Hán Việt
Thư viện nhạc phổ
Tân nhạc ♫
Nghe Nhạc
Cải lương, Hài kịch
Truyện Audio
Âm Dương Lịch
Ho Ngoc Duc's Lunar Calendar
Share | 
 

 MAN MÁC

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
DongNguyen



Tổng số bài gửi : 1
Registration date : 07/10/2013

Bài gửiTiêu đề: MAN MÁC   Mon 07 Oct 2013, 22:11

Man Mác
Tình yêu của anh dâu phải như cơn mưa Sài Gòn
Chợt đến! Chợt đi! Chợt mưa! Chợt nắng!
Khi mưa!
Ngoài trời sẽ toàn mưa giăng trắng
Khi trời chợt nắng!
Lá cây ven đường sẽ đọng lại những hạt ngọc long lanh
Khi yêu tình yêu của anh cũng đến rất nhanh
Nhưng đâu phải ra đi trong chốc lát
Tình yêu hết, anh thấy lòng man mác
Nhưng cái gì rồi cũng sẽ qua đi
Vì trước mắt anh là cả một mùa thi
                                     Tháng 7/1982
Về Đầu Trang Go down
 
MAN MÁC
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
daovien.net :: VƯỜN THƠ :: THƠ SÁNG TÁC-