IndexTrợ giúpTìm kiếmVietUniĐăng kýĐăng Nhập
Bài viết mới
Chiếc nón bài thơ by Gió Bụi Today at 04:01

TiCa - Góc Đời_Thơ by TiCa NXH Yesterday at 22:51

TỨ TUYỆT HOA 2 by buixuanphuong09 Yesterday at 22:10

Thơ Thanh Trắc Nguyễn Văn toàn tập by thanhtracnguyenvan Yesterday at 15:21

Thơ Nguyễn Thành Sáng by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 11:54

Ghi danh tham gia lớp thơ Đường Luật by Trà Mi Yesterday at 09:27

Thơ Dzạ Lữ Kiều by dza lu kieu Tue 27 Jun 2017, 09:27

Nhóm lại lửa Đường by buixuanphuong09 Tue 27 Jun 2017, 07:26

Hơn 3.000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu by phambachieu Mon 26 Jun 2017, 10:06

Tranh thơ Tú_Yên by Tú_Yên tv Sun 25 Jun 2017, 12:23

Tú_Yên vẽ by Tú_Yên tv Sun 25 Jun 2017, 12:16

Trang thơ Tú_Yên (P2) by Tú_Yên tv Sat 24 Jun 2017, 11:48

Vài Bài Xướng Họa Bẩy Năm Xưa by Ma Nu Sat 24 Jun 2017, 03:57

DẤU CHÂN TRẦN THẾ by BachVanNhi Sat 24 Jun 2017, 03:30

Thân chào quý huynh tỷ . lâu không gặp hì hì .... by vancali96 Fri 23 Jun 2017, 21:10

TỰ SỰ by buixuanphuong09 Fri 23 Jun 2017, 07:33

TỰ ĐỔI THAY CHÍNH MÌNH by Ma Nu Fri 23 Jun 2017, 00:25

TIẾNG GIÓ ĐÊM THU (MT-138-139) by Ntd Thu 22 Jun 2017, 22:40

TÂN T.T.KH by Ma Nu Thu 22 Jun 2017, 02:03

TẬP VỊNH SỬ by buixuanphuong09 Tue 20 Jun 2017, 21:24

THƠ VUI CẨN VŨ. by buixuanphuong09 Mon 19 Jun 2017, 20:34

XƯỚNG - HỌA Cẩn Vũ by Cẩn Vũ Sun 18 Jun 2017, 09:19

SỢ... by HanSiNguyen Fri 16 Jun 2017, 10:31

HSN-ĐÊM by HanSiNguyen Fri 16 Jun 2017, 10:29

Thơ Tùng Văn by Tung Van Thu 15 Jun 2017, 20:12

Truyện ngắn của TÙNG VĂN by Tung Van Thu 15 Jun 2017, 15:15

Câu đối NGỰA by HanSiNguyen Wed 14 Jun 2017, 16:45

Kinh Bát Đại Nhân Giác by mytutru Mon 12 Jun 2017, 22:23

Tâm Tình Em Gởi by Ma Nu Sun 11 Jun 2017, 23:48

THƠ PHƯƠNG NGUYÊN by Phương Nguyên Thu 08 Jun 2017, 23:47

Tự điển
* Tự Điển Hồ Ngọc Đức



* Tự Điển Hán Việt
Hán Việt
Thư viện nhạc phổ
Tân nhạc ♫
Nghe Nhạc
Cải lương, Hài kịch
Truyện Audio
Âm Dương Lịch
Ho Ngoc Duc's Lunar Calendar
Share | 
 

 CHỜ EM!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
vetratho



Tổng số bài gửi : 3
Registration date : 15/10/2012

Bài gửiTiêu đề: CHỜ EM!   Mon 15 Oct 2012, 16:48

CHỜ EM !
Em ở đâu! mãi chờ sao chẳng đến
Để bao người ngóng cạn hết hoài mong
Gió sớm mưa bay xao xuyến hương lòng
Tình cách trở nắng vàng hong nỗi nhớ

Em ở đâu! tăm hơi nào sương gió
Chiều nghiêng phai chân lạc bước mơ hồ
Sông núi rộng từng đợt sóng lô xô
Biển sẩm tím mây đen còn quần vũ

Em ở đâu! trời tây hay cõi khác
Trăng mờ soi trông mãi chẳng nơi về
Bóng huyển mộng chầm chậm bước lê thê
Bờ cõi tạm gió mây nào trở giấc

Em ở đâu! tự lòng xuân còn mất
Tình non xa con hạc trắng bay hoài
Mộng kẻo kẹt theo tiếng võng hằng say
Chờ chẳng thấy …có chăng trăng hoài mộng…
vetratho
Về Đầu Trang Go down
vetratho



Tổng số bài gửi : 3
Registration date : 15/10/2012

Bài gửiTiêu đề: Re: CHỜ EM!   Mon 12 Nov 2012, 19:43

CHỜ EM !
Chở em chờ đến bao giờ
Cây trơ lá rũ thẩn thờ gió mây
Trăm năm mưa nắng vần xoay
Thời gian trôi mãi ngày mai chưa về...
vetratho
Về Đầu Trang Go down
 
CHỜ EM!
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
daovien.net :: VƯỜN THƠ :: THƠ SÁNG TÁC-