IndexTrợ giúpTìm kiếmVietUniĐăng kýĐăng Nhập
Bài viết mới
TỨ TUYỆT HOA 2 by buixuanphuong09 Today at 10:05

Thơ Dzạ Lữ Kiều by dza lu kieu Today at 09:27

Nhóm lại lửa Đường by buixuanphuong09 Today at 07:26

Chiếc nón bài thơ by Gió Bụi Today at 05:06

Thơ Thanh Trắc Nguyễn Văn toàn tập by thanhtracnguyenvan Yesterday at 15:57

Hơn 3.000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu by phambachieu Yesterday at 10:06

Ghi danh tham gia lớp thơ Đường Luật by chuoigia Yesterday at 03:52

Thơ Nguyễn Thành Sáng by Nguyễn Thành Sáng Sun 25 Jun 2017, 17:49

Tranh thơ Tú_Yên by Tú_Yên tv Sun 25 Jun 2017, 12:23

Tú_Yên vẽ by Tú_Yên tv Sun 25 Jun 2017, 12:16

Trang thơ Tú_Yên (P2) by Tú_Yên tv Sat 24 Jun 2017, 11:48

Vài Bài Xướng Họa Bẩy Năm Xưa by Ma Nu Sat 24 Jun 2017, 03:57

DẤU CHÂN TRẦN THẾ by BachVanNhi Sat 24 Jun 2017, 03:30

Thân chào quý huynh tỷ . lâu không gặp hì hì .... by vancali96 Fri 23 Jun 2017, 21:10

TỰ SỰ by buixuanphuong09 Fri 23 Jun 2017, 07:33

TỰ ĐỔI THAY CHÍNH MÌNH by Ma Nu Fri 23 Jun 2017, 00:25

TIẾNG GIÓ ĐÊM THU (MT-138-139) by Ntd Thu 22 Jun 2017, 22:40

TÂN T.T.KH by Ma Nu Thu 22 Jun 2017, 02:03

TẬP VỊNH SỬ by buixuanphuong09 Tue 20 Jun 2017, 21:24

THƠ VUI CẨN VŨ. by buixuanphuong09 Mon 19 Jun 2017, 20:34

XƯỚNG - HỌA Cẩn Vũ by Cẩn Vũ Sun 18 Jun 2017, 09:19

SỢ... by HanSiNguyen Fri 16 Jun 2017, 10:31

HSN-ĐÊM by HanSiNguyen Fri 16 Jun 2017, 10:29

Thơ Tùng Văn by Tung Van Thu 15 Jun 2017, 20:12

Truyện ngắn của TÙNG VĂN by Tung Van Thu 15 Jun 2017, 15:15

Câu đối NGỰA by HanSiNguyen Wed 14 Jun 2017, 16:45

Kinh Bát Đại Nhân Giác by mytutru Mon 12 Jun 2017, 22:23

Tâm Tình Em Gởi by Ma Nu Sun 11 Jun 2017, 23:48

THƠ PHƯƠNG NGUYÊN by Phương Nguyên Thu 08 Jun 2017, 23:47

Những Đoá Từ Tâm by Ma Nu Thu 08 Jun 2017, 12:04

Tự điển
* Tự Điển Hồ Ngọc Đức



* Tự Điển Hán Việt
Hán Việt
Thư viện nhạc phổ
Tân nhạc ♫
Nghe Nhạc
Cải lương, Hài kịch
Truyện Audio
Âm Dương Lịch
Ho Ngoc Duc's Lunar Calendar
Share | 
 

 XUÂN QUÊ HƯƠNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
buixuanphuong09



Tổng số bài gửi : 4932
Age : 79
Registration date : 28/02/2012

Bài gửiTiêu đề: XUÂN QUÊ HƯƠNG   Fri 05 Feb 2016, 14:02

XUÂN QUÊ HƯƠNG


Xuân trải tưng bừng đất nước ta
Hương quê đầm ấm tỏa muôn nhà
Nông thôn chuyển nhịp thay màu áo
Phố thị vươn mình đổi sắc hoa
Xả bỏ niềm đau về hội tụ
Buông xua nỗi hận sống chan hòa
Cờ thần phấp phới sân đình … gợi
Những buổi quây quần dưới bóng đa.


BXP 05.02.2016
Về Đầu Trang Go down
 
XUÂN QUÊ HƯƠNG
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
daovien.net :: VƯỜN THƠ :: THƠ ĐƯỜNG LUẬT VÀ BIẾN THỂ ::  Lều cỏ :: BùiXuânPhượng-