IndexTrợ giúpTìm kiếmVietUniĐăng kýĐăng Nhập
Bài viết mới
Thơ Nguyễn Thành Sáng by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 17:49

TỨ TUYỆT HOA 2 by buixuanphuong09 Yesterday at 15:49

Nhóm lại lửa Đường by buixuanphuong09 Yesterday at 15:28

Thơ Dzạ Lữ Kiều by dza lu kieu Yesterday at 15:13

Thơ Thanh Trắc Nguyễn Văn toàn tập by thanhtracnguyenvan Yesterday at 14:29

Tranh thơ Tú_Yên by Tú_Yên tv Yesterday at 12:23

Tú_Yên vẽ by Tú_Yên tv Yesterday at 12:16

Trang thơ Tú_Yên (P2) by Tú_Yên tv Sat 24 Jun 2017, 11:48

Chiếc nón bài thơ by Gió Bụi Sat 24 Jun 2017, 06:13

Vài Bài Xướng Họa Bẩy Năm Xưa by Ma Nu Sat 24 Jun 2017, 03:57

DẤU CHÂN TRẦN THẾ by BachVanNhi Sat 24 Jun 2017, 03:30

Thân chào quý huynh tỷ . lâu không gặp hì hì .... by vancali96 Fri 23 Jun 2017, 21:10

Hơn 3.000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu by phambachieu Fri 23 Jun 2017, 07:57

TỰ SỰ by buixuanphuong09 Fri 23 Jun 2017, 07:33

TỰ ĐỔI THAY CHÍNH MÌNH by Ma Nu Fri 23 Jun 2017, 00:25

TIẾNG GIÓ ĐÊM THU (MT-138-139) by Ntd Thu 22 Jun 2017, 22:40

TÂN T.T.KH by Ma Nu Thu 22 Jun 2017, 02:03

TẬP VỊNH SỬ by buixuanphuong09 Tue 20 Jun 2017, 21:24

THƠ VUI CẨN VŨ. by buixuanphuong09 Mon 19 Jun 2017, 20:34

XƯỚNG - HỌA Cẩn Vũ by Cẩn Vũ Sun 18 Jun 2017, 09:19

SỢ... by HanSiNguyen Fri 16 Jun 2017, 10:31

HSN-ĐÊM by HanSiNguyen Fri 16 Jun 2017, 10:29

Thơ Tùng Văn by Tung Van Thu 15 Jun 2017, 20:12

Truyện ngắn của TÙNG VĂN by Tung Van Thu 15 Jun 2017, 15:15

Câu đối NGỰA by HanSiNguyen Wed 14 Jun 2017, 16:45

Kinh Bát Đại Nhân Giác by mytutru Mon 12 Jun 2017, 22:23

Tâm Tình Em Gởi by Ma Nu Sun 11 Jun 2017, 23:48

THƠ PHƯƠNG NGUYÊN by Phương Nguyên Thu 08 Jun 2017, 23:47

Những Đoá Từ Tâm by Ma Nu Thu 08 Jun 2017, 12:04

Thơ Hoàng Liên Sơn by Hoàng Liên Sơn Wed 07 Jun 2017, 22:06

Tự điển
* Tự Điển Hồ Ngọc Đức



* Tự Điển Hán Việt
Hán Việt
Thư viện nhạc phổ
Tân nhạc ♫
Nghe Nhạc
Cải lương, Hài kịch
Truyện Audio
Âm Dương Lịch
Ho Ngoc Duc's Lunar Calendar
Share | 
 

 GÃY NỬA CUNG ĐÀN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Ntd

avatar

Tổng số bài gửi : 454
Registration date : 17/12/2010

Bài gửiTiêu đề: GÃY NỬA CUNG ĐÀN   Mon 05 Oct 2015, 07:44




GÃY NỬA CUNG ĐÀN
(Ngũ độ Thanh)
(ntd-mltn 1456)

 
Đông về tuyết lạnh đã tràn nhanh
Phủ khắp rừng cây trĩu nặng cành
Gãy nửa cung đàn đêm hợp khúc
Rơi nghìn nốt nhạc buổi tàn canh
Hàng dương đứng lặng còn chưa ngủ
Bóng nguyệt rời xa cũng chẳng đành
Gửi áng mây buồn câu tiễn biệt
Theo làn gió nhẹ giữa mùa hanh
 
ntd
Về Đầu Trang Go down
 
GÃY NỬA CUNG ĐÀN
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
daovien.net :: VƯỜN THƠ :: THƠ ĐƯỜNG LUẬT VÀ BIẾN THỂ ::  Lều cỏ :: ntd-