IndexTrợ giúpTìm kiếmVietUniĐăng kýĐăng Nhập
Bài viết mới
Thơ Thanh Trắc Nguyễn Văn toàn tập by thanhtracnguyenvan Today at 21:54

TỨ TUYỆT HOA 2 by buixuanphuong09 Today at 10:42

Ghi danh tham gia lớp thơ Đường Luật by Trà Mi Today at 08:20

Chiếc nón bài thơ by Gió Bụi Today at 04:01

TiCa - Góc Đời_Thơ by TiCa NXH Yesterday at 22:51

Thơ Nguyễn Thành Sáng by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 11:54

Thơ Dzạ Lữ Kiều by dza lu kieu Tue 27 Jun 2017, 09:27

Nhóm lại lửa Đường by buixuanphuong09 Tue 27 Jun 2017, 07:26

Hơn 3.000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu by phambachieu Mon 26 Jun 2017, 10:06

Tranh thơ Tú_Yên by Tú_Yên tv Sun 25 Jun 2017, 12:23

Tú_Yên vẽ by Tú_Yên tv Sun 25 Jun 2017, 12:16

Trang thơ Tú_Yên (P2) by Tú_Yên tv Sat 24 Jun 2017, 11:48

Vài Bài Xướng Họa Bẩy Năm Xưa by Ma Nu Sat 24 Jun 2017, 03:57

DẤU CHÂN TRẦN THẾ by BachVanNhi Sat 24 Jun 2017, 03:30

Thân chào quý huynh tỷ . lâu không gặp hì hì .... by vancali96 Fri 23 Jun 2017, 21:10

TỰ SỰ by buixuanphuong09 Fri 23 Jun 2017, 07:33

TỰ ĐỔI THAY CHÍNH MÌNH by Ma Nu Fri 23 Jun 2017, 00:25

TIẾNG GIÓ ĐÊM THU (MT-138-139) by Ntd Thu 22 Jun 2017, 22:40

TÂN T.T.KH by Ma Nu Thu 22 Jun 2017, 02:03

TẬP VỊNH SỬ by buixuanphuong09 Tue 20 Jun 2017, 21:24

THƠ VUI CẨN VŨ. by buixuanphuong09 Mon 19 Jun 2017, 20:34

XƯỚNG - HỌA Cẩn Vũ by Cẩn Vũ Sun 18 Jun 2017, 09:19

SỢ... by HanSiNguyen Fri 16 Jun 2017, 10:31

HSN-ĐÊM by HanSiNguyen Fri 16 Jun 2017, 10:29

Thơ Tùng Văn by Tung Van Thu 15 Jun 2017, 20:12

Truyện ngắn của TÙNG VĂN by Tung Van Thu 15 Jun 2017, 15:15

Câu đối NGỰA by HanSiNguyen Wed 14 Jun 2017, 16:45

Kinh Bát Đại Nhân Giác by mytutru Mon 12 Jun 2017, 22:23

Tâm Tình Em Gởi by Ma Nu Sun 11 Jun 2017, 23:48

THƠ PHƯƠNG NGUYÊN by Phương Nguyên Thu 08 Jun 2017, 23:47

Tự điển
* Tự Điển Hồ Ngọc Đức



* Tự Điển Hán Việt
Hán Việt
Thư viện nhạc phổ
Tân nhạc ♫
Nghe Nhạc
Cải lương, Hài kịch
Truyện Audio
Âm Dương Lịch
Ho Ngoc Duc's Lunar Calendar
Share | 
 

 BÓNG LIỄU HỒN OAN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Ntd

avatar

Tổng số bài gửi : 454
Registration date : 17/12/2010

Bài gửiTiêu đề: BÓNG LIỄU HỒN OAN   Tue 14 Jul 2015, 13:52




BÓNG LIỄU HỒN OAN
(Ngũ độ Thanh)
(ntd-mltn 323)


Đêm nhìn bóng liễu ghẹo người đi
Ngỡ các hồn oan tuổi dậy thì
Tại cõi trần gian đầy thống khổ
Nên miền địa phủ lắm sầu bi
Trời khuya gió lạnh sương đờ đẫn
Bãi vắng mồ hoang cỏ rậm rì
Tiếng mõ canh tàn văng vẳng lại
Như lời tiễn biệt chẳng hề ghi

ntd

Về Đầu Trang Go down
 
BÓNG LIỄU HỒN OAN
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
daovien.net :: VƯỜN THƠ :: THƠ ĐƯỜNG LUẬT VÀ BIẾN THỂ ::  Lều cỏ :: ntd-