IndexTrợ giúpTìm kiếmVietUniĐăng kýĐăng Nhập
Bài viết mới
TiCa - Góc Đời_Thơ by TiCa NXH Yesterday at 22:51

TỨ TUYỆT HOA 2 by buixuanphuong09 Yesterday at 22:10

Thơ Thanh Trắc Nguyễn Văn toàn tập by thanhtracnguyenvan Yesterday at 15:21

Thơ Nguyễn Thành Sáng by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 11:54

Ghi danh tham gia lớp thơ Đường Luật by Trà Mi Yesterday at 09:27

Thơ Dzạ Lữ Kiều by dza lu kieu Tue 27 Jun 2017, 09:27

Nhóm lại lửa Đường by buixuanphuong09 Tue 27 Jun 2017, 07:26

Chiếc nón bài thơ by Gió Bụi Tue 27 Jun 2017, 05:06

Hơn 3.000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu by phambachieu Mon 26 Jun 2017, 10:06

Tranh thơ Tú_Yên by Tú_Yên tv Sun 25 Jun 2017, 12:23

Tú_Yên vẽ by Tú_Yên tv Sun 25 Jun 2017, 12:16

Trang thơ Tú_Yên (P2) by Tú_Yên tv Sat 24 Jun 2017, 11:48

Vài Bài Xướng Họa Bẩy Năm Xưa by Ma Nu Sat 24 Jun 2017, 03:57

DẤU CHÂN TRẦN THẾ by BachVanNhi Sat 24 Jun 2017, 03:30

Thân chào quý huynh tỷ . lâu không gặp hì hì .... by vancali96 Fri 23 Jun 2017, 21:10

TỰ SỰ by buixuanphuong09 Fri 23 Jun 2017, 07:33

TỰ ĐỔI THAY CHÍNH MÌNH by Ma Nu Fri 23 Jun 2017, 00:25

TIẾNG GIÓ ĐÊM THU (MT-138-139) by Ntd Thu 22 Jun 2017, 22:40

TÂN T.T.KH by Ma Nu Thu 22 Jun 2017, 02:03

TẬP VỊNH SỬ by buixuanphuong09 Tue 20 Jun 2017, 21:24

THƠ VUI CẨN VŨ. by buixuanphuong09 Mon 19 Jun 2017, 20:34

XƯỚNG - HỌA Cẩn Vũ by Cẩn Vũ Sun 18 Jun 2017, 09:19

SỢ... by HanSiNguyen Fri 16 Jun 2017, 10:31

HSN-ĐÊM by HanSiNguyen Fri 16 Jun 2017, 10:29

Thơ Tùng Văn by Tung Van Thu 15 Jun 2017, 20:12

Truyện ngắn của TÙNG VĂN by Tung Van Thu 15 Jun 2017, 15:15

Câu đối NGỰA by HanSiNguyen Wed 14 Jun 2017, 16:45

Kinh Bát Đại Nhân Giác by mytutru Mon 12 Jun 2017, 22:23

Tâm Tình Em Gởi by Ma Nu Sun 11 Jun 2017, 23:48

THƠ PHƯƠNG NGUYÊN by Phương Nguyên Thu 08 Jun 2017, 23:47

Tự điển
* Tự Điển Hồ Ngọc Đức



* Tự Điển Hán Việt
Hán Việt
Thư viện nhạc phổ
Tân nhạc ♫
Nghe Nhạc
Cải lương, Hài kịch
Truyện Audio
Âm Dương Lịch
Ho Ngoc Duc's Lunar Calendar
Share | 
 

 TRĂNG MỜ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Ntd

avatar

Tổng số bài gửi : 454
Registration date : 17/12/2010

Bài gửiTiêu đề: TRĂNG MỜ   Sat 10 Jan 2015, 11:10




TRĂNG MỜ
(Ngũ độ Thanh - Bát tiểu đối - Giao cổ - Đương đối)
(ntd-mltn 1412)


Mưa tràn cỏ mọc khắp vườn xưa
Chợt hiểu còn thương nhẫn lá dừa
Nhánh khẽ ghi ngày trông buổi gặp
Câu thề chữ hẹn gió thầm đưa
Vì nhung nhớ ngập mơ màng nghĩ
Tại dễ dàng xa trắc trở thừa
Vội vã gom tình tha thiết gửi
Trăng mờ mịt quá bẽ bàng chưa

ntd

*****************

Về Đầu Trang Go down
 
TRĂNG MỜ
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
daovien.net :: VƯỜN THƠ :: THƠ ĐƯỜNG LUẬT VÀ BIẾN THỂ ::  Lều cỏ :: ntd-